![](http://www.sakhononline.com/news/2017/wp-content/uploads/2024/05/01-17.jpg)
รองผู้ว่าฯ สมุทรสาครตรวจติดตามการปฏิบัติงานตามมาตรการบังคับใช้กฎหมายด้านจราจรอย่างเข้มข้น “จับจริง ปรับจริง” รณรงค์สวมหมวกนิรภัย 100 เปอร์เซ็นต์ ตรวจค่าควันดำ ณ ถนนเอกชัย ข้างโรงพักมหาชัย
วันนี้ (14 พ.ค.) เวลา 09.30 น. นายวรณัฏฐ์ หนูรอต รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาคร เป็นประธานตรวจติดตามการปฏิบัติงานตามมาตรการบังคับใช้กฎหมายด้านจราจรอย่างเข้มข้น “จับจริง ปรับจริง” ของคณะทำงานตรวจติดตามและประเมินผลการขับเคลื่อนวาระจังหวัด วาระหมวกนิรภัย “สมุทรสาครร่วมใจ สวมหมวกนิรภัย 100 เปอร์เซ็นต์” ณ บริเวณริมถนนเอกชัย ข้างกองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดสมุทรสาคร ต.มหาชัย อ.เมืองฯ จ.สมุทรสาคร โดยมี ร.ต.ต.สัณฐิติ ธรรมใจ หัวหน้าสำนักงาน ปภ.จังหวัดสมุทรสาคร พ.ต.อ.ภคิน ศิวเมธากุล รอง ผบก.ภ.จว.สมุทรสาคร พร้อมส่วนราชการและหน่วยงานภาคีเครือข่าย อาทิ สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดสมุทรสาคร อำเภอเมืองสมุทรสาคร สำนักงานขนส่งจังหวัดสมุทรสาคร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรสาคร สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดสมุทรสาคร สภ.เมืองสมุทรสาคร และแขวงทางหลวงสมุทรสาคร เข้าร่วม
![](http://www.sakhononline.com/news/2017/wp-content/uploads/2024/05/02-17.jpg)
![](http://www.sakhononline.com/news/2017/wp-content/uploads/2024/05/03-17.jpg)
สำหรับในการตรวจติดตามการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ ตามมาตรการบังคับใช้กฎหมายด้านจราจรอย่างเข้มข้น “จับจริง ปรับจริง” ในครั้งนี้ ได้มีการตั้งจุดตรวจบังคับใช้กฎหมายจราจร และกฎหมายว่าด้วยการขนส่งทางบก ได้แก่ การไม่สวมหมวกนิรภัยและการตรวจวัดค่าควันดำ รวมถึงการประชาสัมพันธ์มาตรการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน เพื่อช่วยเสริมสร้างความปลอดภัยบนท้องถนน ช่วยลดอุบัติเหตุ ความสูญเสียจากการบาดเจ็บและเสียชีวิต รวมทั้งการสร้างความตระหนักของประชาชนผู้ใช้รถใช้ถนน
![](http://www.sakhononline.com/news/2017/wp-content/uploads/2024/05/05-15.jpg)
![](http://www.sakhononline.com/news/2017/wp-content/uploads/2024/05/04-15.jpg)
สาครออนไลน์ เรียบเรียงโดย กองบรรณาธิการ